[PC] The Sims ภาค 1[Mediafire][8 in 1][ภาษาไทย]

สนับสนุนแอดได้ที่นี้ค้าบบ

ความต้องการของระบบ
ความเร็วของ CPU: 450 MHz หน่วยประมวลผล Intel Pentium II
RAM: 128 MB RAM
ระบบปฏิบัติการ: Windows 7 / Vista / XP / 2000/98 (Windows 95 / NT / ME ไม่สนับสนุน)
การ์ด: การ์ด 4MB หรือมากกว่าสี 16 บิตที่มีความสามารถ
ฮาร์ดไดรฟ์: 4 GB

Mediafire

ผู้เข้าชมเนื้อหาถูกซ่อนไว้ คุณจะต้องแสดงความคิดเห็นก่อนจึงจะสามารถมองเห็นเนื้อหาส่วนที่ถูกซ่อนนี้ได้

ไฟล์ Regsetup แก้เกมเล่นไม่ได้ win 10 64bit

Mediafire

Regsetup.reg (1.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 95)
วิธีแก้ The sims 1 เล่นไม่ได้ Windows 64bit
https://youtu.be/BUctlidxfmU

แก้เกมส์เป็นภาษาไทย

แอดลองโหลดมาเล่นดูแล้วยังเล่นได่นะครับ ณ วันที่ 06/01/2021 เล่นใน Windows 10

ในคลิปเป็นคนเดียวกับเว็บนี้นะครับ ทำไว้นานแล้ว เพราะคนทักมาเยอะมากๆ
ใครติดตรงไหน แนะนำทำตามคลิปดูให้จบ ถ้ามีปัญหา แคปรูปส่งมาในคอมเม้นนี้นะครับ

ขออภัยที่มาตอบช้าครับ แอดงานยุ่งมาก
ต้องเข้าใจด้วยเนาะเกมนานมาก แอดจะช่วยเท่าที่ทำได้เด้อ

แก้เข้าเกมไม่ได้
คลิ๊กขวาที่ตัวเกม
  1. -w -r1024x768
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

ใส่โค้ดตามนี้นะครับ ตามรูปเลย

วิธีเปลี่ยนภาษา สำหรับคนเป็นภาษาอังกฤษ Screenshot (79).png

1. เข้าไปในไฟล์เกมส์ หาคำว่า Regsetup.reg กดแก้ไขด้วย notepad
Screenshot (74).png

2. แก้ไข "SIMS_LANGUAGE"="Thai" เป็นไทย ดูในรูป เสร็จแล้วกดเซฟ
Screenshot (75).png

3. กลับออกมากดดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไฟล์ Regsetup.reg ก็จะขึ้นตามรูป กด Yes
Screenshot (76).png

4. กด Ok
Screenshot (77).png

5. เข้าเกมส์
Screenshot (78).png

ใครที่เปลี่ยนไม่เป็นหรือขี้เกียจ โหลดไฟล์ Regsetup.reg ไปทับไฟล์เดิม แล้วดับเบิ้ลคลิ๊ก ตามข้อที่ 3 เสร็จจจ

Mediafire

วิธีอื่นๆแอดกำลังลองและหาวิธีแก้อยู่ อาจจะช้า ขออภัยด้วยนะครับ

BY: CT-MASTERGANG

แล้วแต่จิตศรัทธาแอดมินเปิดเว็บนี้มาไม่ได้เงินจากเว็บนี้ซักบาท ที่เปิดเพราะศึกษาทำเว็บ แล้วก็มีเกมที่ทุกคนทักเข้ามามีปัญหาซึ้งผมจะเลิกทำตอนนั้นแต่ทุกคนทักมาว่ามีปัญหาต่างแอดเลยเข้ามาช่วยมาจนถึงทุกวันนี้ ก็ทำมาหลายปีจนลืมไปว่ามีเว็บนี้แต่ก็จ่ายค่าเว็บทุกปีด้วยเงินตัวเอง ส่วนคอนเท้นอยากให้ทำอะไรทักมาบอกได้เลยครับ ที่เปิดสนับสนุนเพราะจะเอามาเป็นค่าเว็บครับ ขอบคุณครับ น่าจะปีสุดท้ายแล้วแอดไม่มีเงินจ่ายค่าเว็บ

[PC] The Sims ภาค 1[Mediafire][8 in 1][ภาษาไทย]

สนับสนุนค่าเว็บ

Grand Theft Auto: San Andreas PC Game

GameHouse ISO Full รวมเกม สเปคต่ำ | 7.63 GB

IDM 6.39 Build 2 ถาวร [Pre-Activated] ไม่ต้อง Crack ภาษาไทย

Mirillis Action (โปรแกรม จับภาพหน้าจอ อัดวิดีโอหน้าจอ)

ทั้งหมด 193 คนที่ตอบกลับ
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้